Cafe au lait maculehttps://en.wikipedia.org/wiki/Café_au_lait_spot
Cafe au lait macule lebur ne, alamomin haifuwa masu launin fata.

Café au lait spots suna bayyana a cikin mutane masu lafiya, amma ana iya danganta su da cututtuka irin su neurofibromatosis nau'in 1. Yawan spots na iya zama alamar asibiti don ganewar asali na neurofibromatosis. Tabo shida ko fiye, da aƙalla 5 mm a diamita a cikin yara kafin balaga, da aƙalla 15 mm a cikin manya bayan balaga, na ɗaya daga cikin manyan ma'aunin bincike na neurofibromatosis.

Café au lait spots yawanci suna bayyana tun haihuwa, suna ci gaba da kasancewa, kuma suna iya girma ko ƙaruwa da lokaci. Ko da bayan tiyatar laser, sau da yawa ba a cire tabon gaba ɗaya ba, ko kuma na iya dawowa bayan jiyya.

maganin
Maimaitawar magani yawanci yana da yawa, kuma ana buƙatar maganin laser na dogon lokaci.
#QS1064 / QS532 laser
☆ AI Dermatology — Free Service
A cikin sakamakon Stiftung Warentest na 2022 daga Jamus, gamsuwar mabukaci tare da ModelDerm ya ɗan yi ƙasa kaɗan fiye da biyan shawarwarin telemedicine.
  • Iyakoki masu launi iri ɗaya da bayyanannun tabo sukan bayyana a lokacin ƙuruciya. Gabaɗaya, iyakokin sun fi waɗanda ke cikin wannan hoton bayyananne.
  • Yawanci ana lura da shi a Neurofibromatosis type 1 (NF-1).
References Laser treatment for Cafe-au-lait Macules: a systematic review and meta-analysis 37291616 
NIH
Jiyya na Laser ya nuna adadin nasara tsakanin 50 % zuwa 75 % a tsakanin marasa lafiya na CALM, tare da 43 % suna samun ƙimar nasara na 75 %. Daga cikin nau’ikan laser daban‑daban, QS‑1064‑nm Nd:YAG ya sami sakamako mafi inganci. Gabaɗaya, duk nau’ikan laser suna da ƙarancin sakamako masu illa, kamar hypopigmentation da hyperpigmentation, wanda ke nuna aminci mai kyau.
To draw a conclusion, the laser treatment could reach an overall clearance rate of 50% for 75% of the patients with CALMs, for 43.3% of the patients, the clearance rate could reach 75%. When looking at different wavelength subgroups, QS-1064-nm Nd:YAG laser exhibited the best treatment capability. Laser of all the wavelength subgroups presented acceptable safety regarding of the low occurrence of side effects, namely, hypopigmentation and hyperpigmentation.
 Cutaneous manifestations in neurofibromatosis type 1 32901776
Café-au-lait macules were shown in 1063 patients (96.5%), axillary and inguinal freckling in 991 (90%) and neurofibromas in 861 (78.1%). Other skin manifestations included: lipoma (6.2%), nevus anemicus (3.9%), psoriasis (3.4%), spilus nevus (3.2%), juvenile xanthogranuloma (3.2%), vitiligo (2.3%), Becker's nevus (1.9%), melanoma (0.7%) and poliosis (0.5%).
 Pigmentation Disorders: Diagnosis and Management 29431372
Pigmentation disorders are commonly diagnosed, evaluated, and treated in primary care practices. Typical hyperpigmentation disorders include postinflammatory hyperpigmentation, melasma, solar lentigines, ephelides (freckles), and café au lait macules.