Lichen striatushttps://en.wikipedia.org/wiki/Lichen_striatus
Lichen striatus wani yanayin fata ne da ba kasafai ake ganinsa da farko a cikin yara, galibi yana bayyana shekaru 5-15. Ya ƙunshi ƙananan ƙananan papules. Ƙungiyar lichen striatus ta bambanta daga ƴan milimita zuwa faɗin 1 ~ 2 cm. Lalacewar na iya kasancewa daga ƴan santimita kaɗan zuwa cikakken tsawon ƙarshen.

maganin - Magungunan OTC
Wasu marasa lafiya na lichen striatus sun warke cikin shekara guda ba tare da magani ba. Idan ya ci gaba fiye da ƴan watanni, da fatan za a tuntuɓi likita.
#Hydrocortisone cream
☆ A cikin sakamakon Stiftung Warentest na 2022 daga Jamus, gamsuwar mabukaci tare da ModelDerm ya ɗan yi ƙasa kaɗan fiye da biyan shawarwarin telemedicine.
  • Farin facin layin da ke sama da baƙar fata shine raunin Lichen striatus. Ciwon ya fi bayyana a matsayin layi na erythematous rukuni na papules ko faci. Baƙar fata facin kafe-au-lait macule ne.
    References Lichen Striatus 29939607 
    NIH
    Lichen striatus (LS) ba kasafai bane kuma yafi shafar yara. Yana bayyana azaman kurji mai ruwan hoda tare da tabo masu tasowa waɗanda suka haɗu don samar da ja ɗaya ko fiye maras ban sha'awa, yuwuwar layukan ɓalle tare da layin Blaschko.
    Lichen striatus (LS) is uncommon and occurs most frequently in children. It presents as a pink rash with raised spotting that comes together to form singular or multiple, dull-red, potentially-scaly linear bands that affect the Blaschko lines.