Tinea crurishttps://en.wikipedia.org/wiki/Tinea_cruris
Tinea cruris nau'in kamuwa da cuta ne na yau da kullun, kamuwa da cututtukan fungal na yankin makwancin gwaiwa. Wannan ciwon fungal yana faruwa ne galibi a cikin maza kuma a cikin yanayin zafi mai zafi.

Yawanci, a saman cinyoyin ciki na sama, akwai jajayen ƙaiƙayi mai ƙaiƙayi tare da lanƙwasa iyaka. Yawancin lokaci ana danganta shi da cututtukan ƙafa da fungal na ƙusa, yawan gumi da raba tawul masu kamuwa da cuta ko kayan wasanni. Yana da sabon abu a cikin yara.

Bayyanar sa na iya zama kama da wasu rashes waɗanda ke faruwa a cikin folds na fata ciki har da candidal intertrigo, erythrasma, psoriasis inverse da seborrheic dermatitis.

Jiyya yana tare da magunguna na maganin fungal kuma yana da tasiri musamman idan alamun sun fara kwanan nan. Rigakafin sake aukuwa sun haɗa da magance cututtukan fungal a lokaci ɗaya da ɗaukar matakan gujewa danshi ciki har da kiyaye yankin maƙarƙashiya a bushe.

maganin - Magungunan OTC
* OTC maganin maganin fungal
#Ketoconazole
#Clotrimazole
#Miconazole
#Terbinafine
#Butenafine [Lotrimin]
#Tolnaftate
☆ A cikin sakamakon Stiftung Warentest na 2022 daga Jamus, gamsuwar mabukaci tare da ModelDerm ya ɗan yi ƙasa kaɗan fiye da biyan shawarwarin telemedicine.
  • Tinea cruris akan kuncin namiji
  • Yana da kamuwa da cuta a tsakanin maza masu yawan zufa.
References Tinea Cruris 32119489 
NIH
Tinea cruris cuta ce ta fungi da ke shafar fata a kusa da al'aura, yankin al'aura, perineum, da dubura.
Tinea cruris, also known as jock itch, is an infection involving the genital, pubic, perineal, and perianal skin caused by pathogenic fungi known as dermatophytes.